Chào mừng các mem cũ, mới,... đến với nka trag sờ cu
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Chào mừng các mem cũ, mới,... đến với nka trag sờ cu

Trang ChínhPortalLatest imagesĐăng kýĐăng Nhập

... Phía bên kia con đường...

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down 
Tác giả Thông điệp
keo.ieu
Supporter
keo.ieu

... Phía bên kia con đường... Vide
Bài gửiTiêu đề: ... Phía bên kia con đường...   ... Phía bên kia con đường... I_icon_minitime9/4/2009, 10:14 am

Ở phía bên kia con đường… Có nụ cười của em, có những niềm vui, những hạnh phúc.. Hạnh phúc – từ những cảm xúc bình thường và giản dị, từ những ngày em thích anh… Từ phía đó, em biết rằng tất cả sẽ chỉ dành riêng cho em mà thôi
Ở phía bên kia con đường .. Có nước mắt, có mệt mỏi, chán nản.. E biết em chưa đủ mạnh mẽ để vượt qua những nối buồn đó. Và cũng có những nỗi buồn em không thể khóc vì nó… Ở phía bên đó, nỗi buồn và nước mắt vẫn đang chờ em bước đến, đi qua và cất vào tim...
Ở phía bên kia con đường, có một ngôi sao rất bé. Nó bé nhỏ như tia sáng cô độc giữa bóng đêm mịt mùng. Niềm hi vọng đấy anh à. Niềm hi vọng như một ngôi sao bé xíu, nhưng nó cứ sáng mãi, lấp lánh mãi, cho dù ánh sáng ấy cũng rất mong manh... Ngôi sao ấy sẽ chờ em đến và biến nó thành Mặt Trời. Để toả sáng mãi mãi... Để hi vọng trở thành hiện thực. Để ước mơ trở thành chính ta... Ngôi sao bé nhỏ ấy vẫn ở bên kia con đường, nó cứ sáng mãi như niềm hi vọng chưa bao giờ tắt của em.
Ở phía bên kia con đường, có thể sẽ là anh. Anh dịu dàng và ấm áp, khẽ nắm tay em, cùng đi một con đường khác. Con đường có thể sẽ dài hơn, nhưng đủ rộng, phải không anh? Em đã hi vọng như thế, đã mơ ước như thế... Ở phía cuối con đường, có anh... chờ em...
Ở phía bên kia con đường, có thể sẽ là một ai đó khác. Một người nào đó yêu em và can đảm hơn anh. Một người nào đó có thể nói với em rằng "You know that, I always be there, I’ll be your sunshine after the rain...". Một người nào đó đang cầm ô chờ em trên con đường mưa. Để khi đi hết con đường, em mới nhận ra người quan trọng nhất cuộc đời em,... không phải anh...
Ở phía bên kia con đường, có thể sẽ có một cái gương. Một cái gương để em dần dần nhìn thấy chính mình. Để em soi vào đó, để tìm lại những gì đã qua, để nhận ra những điều chưa thấy... Để em biết rằng em đã mạnh mẽ và can đảm như thế nào khi đi hết con đường dài cô độc chỉ để tìm ra chính bản thân mình...
Ở phía bên kia con đường, có thể sẽ chẳng có ai cả. Có thể em sẽ đi hết con đường mà không có ai chờ em ở đó. Không có anh. Không có một người khác. Không thấy cả chính em. Em đã hi vọng những niềm hạnh phúc ở xa kia, đã cố gắng chấp nhận những nỗi buồn chưa tới. Để bước đi, để cố gắng đi hết... Và rồi để nhận ra mình đang đi một con đường vô nghĩa, một con đường không có thực trên đời, không có đích đến... Để rồi nhận ra em đã chờ đợi những thứ mãi mãi không xuất hiện. Để rồi nhận ra ngôi sao bé nhỏ không thể biến thành Mặt Trời. Để rồi nhận ra em đã đi một con đường không bao giờ và không khi nào có một ai ở phía cuối đường... chờ em...
chjp_babj
Top Poster
Top Poster
chjp_babj

Bài gửiTiêu đề: Re: ... Phía bên kia con đường...   ... Phía bên kia con đường... I_icon_minitime9/4/2009, 10:20 am

hxhx bai` dai` ko doc. het' dc nhu*ng nghe co' ve* hay hehe :)
keo.ieu
Supporter
keo.ieu

Bài gửiTiêu đề: Re: ... Phía bên kia con đường...   ... Phía bên kia con đường... I_icon_minitime9/4/2009, 10:23 am

tkanks ban ieu nhaz' ❌X:x
Sponsored content

Bài gửiTiêu đề: Re: ... Phía bên kia con đường...   ... Phía bên kia con đường... I_icon_minitime

... Phía bên kia con đường...

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang 
Trang 1 trong tổng số 1 trang
* Viết tiếng Việt có dấu, là tôn trọng người đọc.
* Chia sẻ bài sưu tầm có ghi rõ nguồn, là tôn trọng người viết.
* Thực hiện những điều trên, là tôn trọng chính mình.
-Nếu chèn smilies có vấn đề thì bấm A/a trên phải khung viết bài